ภูเขาฟูจิ FUJITEN
Hi!! ไฟฟูจิซัง…ว่ากันว่านางเป็นภูเขา”ขี้อาย” ไม่ได้แค่ไปถึงแล้วจะเจอ แต่ต้องอาศัยโชคด้วยนะ เพราะบางทีก็ไม่มีโอกาสได้เห็น เพราะก้อนเมฆมักปกคลุมยอดเขาตลอดเวลา ครั้งนี้ถือได้ว่า “โชคเข้าข้างเรา” เลยได้มีโอกาสเก็บภาพงามๆมาให้ชมกันค่ะ
ในวันที่อากาศหนาว -4 องศา ท้องฟ้าสีฟ้าคราม แทบจะไม่มีเมฆมากวนใจ ยิ่งอากาศเย็นท้องฟ้าจะยิ่งใส..แต่คนนี่สิ 55
>>อ่านรีวิวต่อใต้ภาพค่ะ<<
**ชอบกด Like & Share ถือว่าเป็นกำลังใจเล็กๆ จะได้แอ่วด้วยกันไปนานๆนะคร้า**
#แอ่วดีReview
www.aewdee-review.com
#เที่ยวญี่ปุ่น#ภูเขาไฟฟูจิ#FUJITENSNOWRESORT
การเดินทางมายังฟูจิซัง ต้องนั่งรถมาหลายชั่วโมง เราแนะนำเพื่อไม่ให้น่าเบื่อเกินไป ก่อนนั่งรถให้แวะซื้อของทานเล่น ในร้านค้า 7-11 หรือ Lowson ก็ได้ค่ะ
เมนูที่กระซิบแนะนำ บรรดาแซนวิชทั้งหลาย อร่อยเหาะ เครื่องดื่ม ชาอุ่นหรือเย็น โค้กพีช หรือเบียร์พีช… กินไปชมวิวไป ฟินฝุดๆ 55
![](http://aewdee-review.com/wp-content/uploads/2018/03/28828840_1446175478820858_7474149064663709564_o.jpg)
![](http://aewdee-review.com/wp-content/uploads/2018/03/28698820_1446177478820658_1224860417973701683_o.jpg)
![](http://aewdee-review.com/wp-content/uploads/2018/03/29064408_1446176528820753_487028293589208731_o.jpg)
![](http://aewdee-review.com/wp-content/uploads/2018/03/28701563_1446176618820744_4391689922029391134_o.jpg)
![](http://aewdee-review.com/wp-content/uploads/2018/03/28700886_1446176738820732_5926240955774663603_o.jpg)
![](http://aewdee-review.com/wp-content/uploads/2018/03/28700893_1446176822154057_5792598261374656204_o.jpg)
![](http://aewdee-review.com/wp-content/uploads/2018/03/28699029_1446177008820705_3000121332332977861_o.jpg)
![](http://aewdee-review.com/wp-content/uploads/2018/03/28701649_1446177282154011_4846114403220577322_o.jpg)
![](http://aewdee-review.com/wp-content/uploads/2018/03/28698820_1446177478820658_1224860417973701683_o.jpg)
![](http://aewdee-review.com/wp-content/uploads/2018/03/28699396_1446177858820620_5284281946432983946_o.jpg)
![](http://aewdee-review.com/wp-content/uploads/2018/03/26757162_1446178228820583_8070140232650245941_o.jpg)
![](http://aewdee-review.com/wp-content/uploads/2018/03/28699110_1446178095487263_7779364904271563440_o.jpg)
![](http://aewdee-review.com/wp-content/uploads/2018/03/28701236_1446178505487222_1750934793173943842_o.jpg)
ครึ่งชั่วโมงที่อยู่ที่นี่ ถึงแม้เวลาจะน้อย แต่ก็ประทับใจค่ะ แอบอธิษฐานกับฟูจิซังว่าขอให้ได้กลับมาที่นี่อีกครั้ง ^^
![](http://aewdee-review.com/wp-content/uploads/2018/03/28827146_1446178762153863_117403721784065177_o.jpg)