Japan:พิพิธภัณฑ์ราเมงชินโยโกฮามา
ยินดีต้อนรับสู่เมืองแห่งราเม็ง ณ พิพิธภัณฑ์ราเมงชินโยโกฮามา ให้ทุกพื้นที่คือ “ราเมง” เอาใจสาวกที่หลงใหลในราเมง รวบรวมเรื่องราวประวัติความเป็นมาของราเมง ที่ใช้เวลาสำรวจนานถึง 25 ปี ตั้งแต่ยุคเริ่มต้นของราเม็งและที่นี่เองก็ยังมีร้านราเมงที่ขึ้นชื่อกว่า 9 ร้านดัง รออะรั้ย!!มาแล้วต้องชิมให้หมด(พุงแตกพอดี) 555
>>ชอบกด Like & Share เป็นกำลังใจเล็กๆนะคร้าา..จะได้แอ่วกันไปนานๆ<<
เวลาเปิดให้บริการ: 11.00 – 22.00 น.
ค่าเข้าชม: ผู้ใหญ่ 310 เยน / เด็ก 100 เยน
พิกัด: จากโตเกียว ชานากาว่า >> โทไดโดชินคันเซ็น สถานีโตเกียว สถานีชินากาว่า สถานชินโยโกฮาม่า เดินทางจากโตเกียวประมาณ 17 นาที ออกทางออกทิศเหนือของสถานีชินโยโกฮาม่า แล้วเดินต่อประมาณ 5 นาที
#แอ่วดีReview
www.aewdee.review.com
#เที่ยวญี่ปุ่น #japan #shinyokohamaramenmuseum #พิพิธภัณ์ราเม็งโยโกฮาม่า
![](http://aewdee-review.com/wp-content/uploads/2018/03/29387040_1448973745207698_2798025263201731568_n.jpg)
![](http://aewdee-review.com/wp-content/uploads/2018/03/28946993_1448973861874353_2596818237250893360_o.jpg)
![](http://aewdee-review.com/wp-content/uploads/2018/03/28954314_1448974931874246_5932687793256162501_o.jpg)
![](http://aewdee-review.com/wp-content/uploads/2018/03/29496461_1448975295207543_8908869896211260947_n.jpg)
![](http://aewdee-review.com/wp-content/uploads/2018/03/28947050_1448975461874193_4444048334057970092_o.jpg)
![](http://aewdee-review.com/wp-content/uploads/2018/03/28827496_1448975995207473_1245032900907983708_o.jpg)
![](http://aewdee-review.com/wp-content/uploads/2018/03/29365972_1448976138540792_7999778039110310206_n.jpg)
![](http://aewdee-review.com/wp-content/uploads/2018/03/28700948_1448976291874110_8882841598151948681_o.jpg)
![](http://aewdee-review.com/wp-content/uploads/2018/03/28954197_1448976481874091_3348573732931790580_o.jpg)
![](http://aewdee-review.com/wp-content/uploads/2018/03/28828462_1448976638540742_492638324416044572_o.jpg)
![](http://aewdee-review.com/wp-content/uploads/2018/03/29365887_1448976731874066_3027098433059688228_n.jpg)
![](http://aewdee-review.com/wp-content/uploads/2018/03/28947138_1448976908540715_1602818376620575085_o.jpg)
![](http://aewdee-review.com/wp-content/uploads/2018/03/28947061_1448977061874033_2961032302959570112_o.jpg)
![](http://aewdee-review.com/wp-content/uploads/2018/03/29064435_1448977335207339_1437963755770681758_o.jpg)
![](http://aewdee-review.com/wp-content/uploads/2018/03/28954212_1448977411873998_2986906201322895874_o.jpg)
![](http://aewdee-review.com/wp-content/uploads/2018/03/29386353_1448977558540650_5830645318147945835_n.jpg)
![](http://aewdee-review.com/wp-content/uploads/2018/03/28828606_1448977751873964_7455503897783423319_o.jpg)
![](http://aewdee-review.com/wp-content/uploads/2018/03/29388668_1448977838540622_3762485904391824045_n.jpg)
![](http://aewdee-review.com/wp-content/uploads/2018/03/28700807_1448978038540602_7471970756070664343_o.jpg)
![](http://aewdee-review.com/wp-content/uploads/2018/03/28828681_1448978155207257_8421584036861649569_o.jpg)